Tsallake zuwa content

Tourism

A A A

Sudbury babbar cibiyar yawon buɗe ido ce a cikin Ontario. Tare da masu ziyara sama da miliyan 1.2 a kowace shekara da kusan dala miliyan 200 na kashe kuɗin yawon buɗe ido, yawon buɗe ido wani yanki ne na haɓaka tattalin arzikinmu.

Kewaye da dazuzzukan gandun daji na arewa da yalwar tafkuna da koguna, kadarorin yanayi na Greater Sudbury suna ba da gudummawar nasarar sa a matsayin wurin da Ontario ta fi so. Akwai tafkuna sama da 300 a cikin iyakokin birni kuma masu sansani za su iya zaɓar daga cikakkun wuraren shakatawa na Lardi guda tara waɗanda ke da ɗan gajeren hanya. Fiye da kilomita 200 na hanyoyin tafiya da kilomita 1,300 na hanyoyin hawan dusar ƙanƙara suna ba da damar duk shekara don jin daɗin abubuwan more rayuwa na birni.

Shahararrun abubuwan jan hankali na duniya

Duk da yake ana iya sanin Greater Sudbury don Big Nickel, babu shakka Kimiyyar Arewa, mashahuriyar cibiyar kimiyya, da sha'awar 'yar uwarta, Dynamic Earth, sun sa Sudbury ta zama babban wurin yawon buɗe ido.

Maɓalli na musamman na Kimiyya ta Arewa sun haɗa da nishaɗin kimiyyar hannu, IMAX gidan wasan kwaikwayo da nunin aji. Dynamic Duniya wata sabuwar cibiyar hakar ma'adinai ce da ilimin kasa wacce ke gayyatar baƙi don bincika duniyar da ke ƙarƙashin saman.

Bukukuwa da Bukukuwa

Sudbury wuri ne na farko don bukukuwa da abubuwan da suka faru a Arewacin Ontario. Muna fashe da al'adu kuma muna gida ga ɗaya daga cikin irin abubuwan da suka shahara a duniya waɗanda ke bikin haɗin fasaha, kiɗa, abinci da ƙari duk shekara. Baƙi daga ko'ina cikin Kanada suna zuwa Sudbury don duba wasu bukukuwanmu waɗanda suka haɗa da Up Nan (Muna Rayuwa A nan), Northern Lights Festival Boréal, Jazz Sudbury da dai sauransu. Duba gidan yanar gizon mu na yawon shakatawa ganosudbury.ca don ƙarin!

Me yasa mutane ke ziyarta

Maziyartanmu suna zuwa ne saboda dalilai iri-iri. Bincika abubuwan da ke motsa tafiye-tafiyen da ke jan hankalin masu yawon bude ido zuwa Sudbury:

  • Abokai da dangi na ziyartar (49%)
  • Jin daɗi (24%)
  • Kasuwancin kasuwanci (10%)
  • Sauran (17%)

Yayin ziyartar Sudbury, mutane suna kashe kuɗi akan:

  • Abinci da abin sha (37%)
  • Shigo (25%)
  • Kasuwanci (21%)
  • Masauki (13%)
  • Nishaɗi da nishaɗi (4%)

Yawon shakatawa na dafa abinci

Sudbury gida ne ga wurin tsirowar kayan abinci. Kasance tare da haɓaka kuma buɗe gidan cin abinci, mashaya, cafe ko gidan giya a yau!

Tare da shiriya daga Alliance Tourism Alliance da haɗin gwiwa tare da Wurin zuwa Arewacin Ontario, mun kaddamar da Babban Sudbury Dabarar Yawon shakatawa na Abinci.

Gano Sudbury

Visit Gano Sudbury don bincika duk manyan wuraren shakatawa da abubuwan da ke faruwa a cikin al'ummarmu.